-
địa chỉ: 1415 Phan Văn Trị, Phường 10, Gò Vấp, TP Hồ Chí Minh -
Email: sgwatchvn123@gmail.com
| Thông số | Chi tiết |
|---|---|
| Thương hiệu | Rolex |
| Model / Ref. | 124300-0002 |
| Bộ sưu tập | Oyster Perpetual 41 |
| Xuất xứ | Thụy Sĩ |
| Giới tính | Nam |
| Đường kính vỏ | 41mm |
| Độ dày | ~12mm |
| Chất liệu vỏ | Oystersteel 904L |
| Bezel | Domed Bezel |
| Mặt kính | Sapphire chống trầy |
| Mặt số | Bright Black Dial |
| Hoàn thiện dial | Sunburst |
| Cọc số | Stick / Dot Index |
| Dạ quang | Chromalight Blue Luminescence |
| Chức năng | Giờ, phút, giây |
| Bộ máy | Rolex Caliber 3230 |
| Loại máy | Automatic In-House |
| Chân kính | 31 jewels |
| Tần số dao động | 28,800 vph |
| Trữ cót | ~70 giờ |
| Tiêu chuẩn | Superlative Chronometer COSC |
| Dây đeo | Oyster Bracelet |
| Khóa | Folding Oysterclasp + Easylink 5mm |
| Chống nước | 100m / 330ft |
| Bảo hành | 24 tháng tại SGwatch |
| Giá | 188.000.000VND |
Trong thế giới Rolex, có những dòng đồng hồ rất phức tạp.
Có GMT.
Có Chronograph.
Có lịch thường niên.
Nhưng đôi khi, chính sự tối giản mới là thứ khó làm nhất.
Và đó là lý do dòng:
👉 Oyster Perpetual
luôn được giới chơi Rolex đánh giá cực cao.
Đặc biệt với phiên bản:
👉 Rolex Oyster Perpetual 41 ref. 124300-0002
Rolex tạo ra một chiếc đồng hồ tưởng như rất đơn giản:
Nhưng lại sở hữu:
👉 DNA Rolex nguyên bản nhất.
Đây là mẫu đồng hồ đại diện hoàn hảo cho triết lý:
👉 “Less but better.”
Nếu Submariner đại diện cho diver watch.
Nếu Daytona đại diện cho chronograph.
Thì Oyster Perpetual chính là:
👉 Rolex nguyên bản nhất.
Đây là dòng đồng hồ giữ lại gần như toàn bộ triết lý cốt lõi của hãng:
Theo Rolex, Oyster Perpetual là nền tảng cho gần như mọi mẫu Rolex hiện đại sau này.
Điểm đẹp nhất trên ref. 124300-0002 nằm ở:
👉 Bright Black Dial.
Rolex hoàn thiện mặt số theo kiểu:
Khi nhìn thực tế:
Đây là kiểu mặt số:
👉 Đeo 10 năm vẫn không lỗi thời.
Điểm đáng giá nhất của OP nằm ở:
👉 Tỷ lệ thiết kế.
Thoạt nhìn tưởng đơn giản.
Nhưng khi lên tay:
→ tạo cảm giác luxury rất riêng.
Đây là kiểu đồng hồ:
👉 Không cần nhiều chi tiết vẫn cực kỳ sang.
Ref. 124300 được Rolex giới thiệu với:
👉 Kích thước 41mm.
Đây là size rất đẹp cho:
Khi lên tay:
Đặc biệt lug và bracelet của OP41 được Rolex tối ưu rất tốt nên:
👉 Đeo thực tế gọn hơn nhiều so với thông số.
Rolex sử dụng:
👉 Oystersteel 904L độc quyền.
Điểm khác biệt của thép Rolex nằm ở:
Khi đặt cạnh nhiều mẫu thép thông thường:
👉 Rolex luôn cho cảm giác “đắt” hơn rõ rệt.
Điểm nâng cấp cực lớn trên OP41 nằm ở:
👉 Rolex Caliber 3230 In-House.
Thông số nổi bật:
3230 là thế hệ movement rất hiện đại của Rolex.
Ưu điểm lớn:
Rolex công bố độ chính xác:
👉 ±2 giây/ngày sau khi đóng vỏ.
Đây là mức cực kỳ ấn tượng trong thế giới mechanical watch.
Ref. này sử dụng:
👉 Chromalight display màu xanh dương.
Điểm mạnh:
Đây là chi tiết nhỏ nhưng khiến Rolex có trải nghiệm cao cấp hơn đáng kể.
Rolex Oyster bracelet gần như đã trở thành biểu tượng.
Trên OP41, hãng trang bị:
Điểm đặc biệt:
👉 Đeo cực kỳ chắc tay nhưng rất thoải mái.
Đây là một trong những bracelet khiến người chơi Rolex rất khó quay lại đồng hồ khác.
124300-0002 là kiểu Rolex:
👉 Người hiểu đồng hồ sẽ nhận ra ngay.
Không quá flashy.
Không quá phô trương.
Nhưng lên tay:
Đây là kiểu đồng hồ phù hợp với:
Dòng Oyster Perpetual luôn có thanh khoản rất tốt vì:
Đặc biệt bản:
👉 Dial đen
luôn giữ độ ổn định cao vì:
Nếu bạn đang tìm một địa chỉ mua bán đồng hồ đã qua sử dụng chính hãng tại TP.HCM , SGWatch là lựa chọn cân nhắc.
Cam kết chính hãng 100%
Hỗ trợ thu đổi – lên đời
Hỗ trợ hoạt động hỗ trợ
Giao hàng tốc độ miễn phí
Rolex Oyster Perpetual 124300-0002 là mẫu đồng hồ dành cho người thích:
👉 Rolex tối giản đúng nghĩa
👉 Chất lượng hoàn thiện cực cao
👉 Và vẻ đẹp không bao giờ lỗi thời.
Một chiếc Rolex:
Xem Thêm