-
địa chỉ: 1415 Phan Văn Trị, Phường 10, Gò Vấp, TP Hồ Chí Minh -
Email: sgwatchvn123@gmail.com
| Thông số | Chi tiết |
|---|---|
| Thương hiệu | Longines |
| Model / Ref. | L2.820.8.92.2 |
| Bộ sưu tập | Record Collection |
| Xuất xứ | Thụy Sĩ |
| Giới tính | Nam |
| Đường kính vỏ | 38.5mm |
| Độ dày | ~10.7mm |
| Chất liệu vỏ | Solid Rose Gold 18K |
| Mặt kính | Sapphire Crystal chống trầy |
| Caseback | Sapphire Exhibition Caseback |
| Mặt số | Deep Blue Sunburst Dial |
| Cọc số | Applied Rose Gold Indexes |
| Bộ kim | Rose Gold Hands |
| Chức năng | Giờ, phút, giây, lịch ngày |
| Lịch ngày | Góc 3h |
| Bộ máy | Longines Caliber L888.4 |
| Loại máy | Automatic |
| Chân kính | 21 jewels |
| Tần số dao động | 25,200 vph |
| Trữ cót | ~72 giờ |
| Dây tóc | Silicon Balance Spring |
| Chứng nhận | COSC Chronometer |
| Dây đeo | Blue Alligator Leather Strap |
| Khóa | Rose Gold 18K Folding Clasp |
| Chống nước | 30m / 3 ATM |
| Bảo hành | 24 tháng tại SGwatch |
| Giá | 148.000.000VND |
Trong thế giới đồng hồ Thụy Sĩ cao cấp, Longines luôn nổi tiếng với những thiết kế:
👉 Thanh lịch
👉 Cổ điển
👉 Và cực kỳ dễ đeo theo thời gian.
Nhưng khi bước lên phân khúc:
👉 Vàng khối 18K nguyên khối
👉 Chronometer
👉 Và hoàn thiện cao cấp
thì dòng Record mới thật sự cho thấy:
👉 Longines nghiêm túc đến mức nào.
Với ref:
👉 Longines Record L2.820.8.92.2
Longines tạo ra một chiếc dresswatch luxury đúng nghĩa:
Đây là kiểu đồng hồ:
👉 Không cần quá nhiều chi tiết phức tạp.
Nhưng khi lên tay:
👉 Cảm giác “rất tiền”.
Record Collection là một trong những bộ sưu tập quan trọng nhất của Longines hiện đại.
Điểm đặc biệt lớn nhất nằm ở:
👉 Tất cả đều đạt chuẩn COSC Chronometer.
Đây là điều rất hiếm trong phân khúc luxury Swiss dưới mức haute horlogerie.
Longines phát triển Record theo triết lý:
👉 Elegant Swiss Watch
👉 Nhưng có nền tảng kỹ thuật rất mạnh.
Đó là lý do dòng Record luôn được người chơi đánh giá cao hơn nhiều mẫu Longines phổ thông.
Điểm cuốn hút nhất của ref. L2.820.8.92.2 nằm ở:
👉 Deep blue sunburst dial.
Tone xanh trên mẫu này được Longines làm rất đẹp:
Khi kết hợp cùng:
→ tổng thể tạo cảm giác:
👉 Luxury rất trưởng thành.
Đây là kiểu dial:
👉 Ngoài đời đẹp hơn ảnh rất nhiều.
Ref. này sử dụng:
👉 Solid Rose Gold 18K cho toàn bộ case.
Đây là khác biệt rất lớn so với:
Khi cầm thực tế:
👉 Cảm giác đầm tay và độ sang khác biệt hoàn toàn.
Điểm hay của Longines là:
👉 Tone rose gold được làm khá trầm.
Không quá đỏ.
Không quá flashy.
Mà rất refined.
Thông số chính thức:
Đây là size cực đẹp cho:
Khi lên tay:
Đây là lý do size 38.5mm luôn rất được giới chơi dresswatch thích.
Longines trang bị:
👉 Sapphire crystal chống trầy xước.
Điều này giúp:
Điểm “ăn tiền” lớn nhất của dòng Record nằm ở:
👉 Bộ máy đạt chuẩn Chronometer.
Ref. này sử dụng:
👉 Longines Caliber L888.4.
Thông số nổi bật:
Chronometer nghĩa là:
👉 Bộ máy được kiểm định độc lập về độ chính xác.
Trong khi:
👉 Silicon balance spring
mang lại:
Đây là những công nghệ thường chỉ xuất hiện ở phân khúc cao hơn rất nhiều.
L2.820.8.92.2 cực kỳ hợp với:
Đây là kiểu đồng hồ:
👉 Không quá phô trương logo.
Nhưng khi lên tay:
👉 Người hiểu đồng hồ sẽ nhận ra ngay giá trị.
Phiên bản:
👉 Rose Gold 18K nguyên khối + blue dial
luôn được đánh giá rất cao vì:
Đặc biệt dòng Record solid gold ngoài thực tế:
👉 Không nhiều hàng.
Nếu bạn đang tìm một địa chỉ mua bán đồng hồ đã qua sử dụng chính hãng tại TP.HCM , SGWatch là lựa chọn đáng cân nhắc.
Cam kết chính hãng 100%
Hỗ trợ thu đổi – lên đời
Hỗ trợ trả góp linh hoạt
Giao hàng hỏa tốc miễn phí
Longines Record L2.820.8.92.2 là mẫu đồng hồ dành cho người thích:
👉 Dresswatch Swiss luxury thật sự
👉 Vàng khối 18K refined
👉 Và bộ máy Chronometer hiện đại.
Một chiếc Longines:
Xem Thêm